PDA

View Full Version : Binh xang con loai nao la ngon nhat?

langtubenly
22-08-06, 18:51
Cac bac co the cho vai y kien ve binh xang con duoc khong?Loai nao la ngon nhat (xep hang 1,2,3,...)?Toi dang muon gan binh xang con cho cd nhung khong biet loai nao chay tot nhat (manh, it hao xang, on dinh,..),co nguoi noi binh Sonic, co nguoi bao binh GN,LA,..... Toi khong biet nen chon loai nao?

haimap198
22-08-06, 19:56
mua 3 lọai trên thế nào cũng có cái tốt. hehe

nói chu tui nghe lọai GN là tốt nhất

Dinh mat mun
22-08-06, 21:24
Tui dang xai BXC cua Suzuki GN nhung thay cung khong ngon lam.Khong biet tai xe hay tai BXC. Co bac nao co cao kien gi kg?Tui cung dang muon doi BXC loai khac.

hoangviet
07-09-06, 02:27
em đa từng chạy BXC Đài Loan giá 200k, vẩn chạy được 40km/lít với pitton standa, xe đời 95, chạy đường trường chở 2 và 1 ít đồ vần được >100km/h, có điều trời mưa là bị dính ga, dù trời mưa rất nhẹ củng bị

pigpot
07-09-06, 14:31
Minh moi thay 1 BXC cua Nhat,nhin cung dep lam,ma chat luong cung kha tuyet!Hom bua di Phan thiet,cho 2 va cung kha nhiu do thi dc 40km/lit voi van toc trung binh khoang 65km/h.luc do,tam mua lien tuc 5 tieng dong ho,bat dau tu Hang Xanh cho den Phan Thiet nhung o bi dinh ga lan nao.Cac ban neu co wan tam thi co the lien he voi minh.minh se chi cho cho ma mua.

Tunny
07-09-06, 14:47
bac pigpot chi gium di, binh xang con xe em no hanh em nhieu qua roi, buon weeeeeeeee! Hom qua da di sua, tuong het ngo dau honnay dung xe trong cty,toi trua ra tham xe thi thay xang chay lenh lang tren dat, xe khong con 1 giot xang. Toi nay ve lai phai dan bo roi. Chan doi qua!!!!!

Life is hell!!!!! Bloody hell !!!!!!!!

hoangtuden
08-09-06, 13:58
Bác pigpot mua bình xăng con ở đâu vậy, giá cả thế nào...em đang rất muốn đổi bình xăng con mới vì xe em chạy rất hao xăng (khoảng 30km/lít) và hay bị dính ga nữa! Chán chết được :-( :-( :-(
Mong bác pigpot chỉ cho tụi em với! Em mong tin của bác lắm!

pigpot
09-09-06, 12:35
Bxc cua minh mua o bit co mac o nhung toi 800 lan,moi tinh lun!nhung minh ngi mua bxc cung phai lam lai may moc 1 ti,chinh lai xang lua 1 ti thi moi that su ngon dc.Bac nao quan tam thi cu goi dt cho minh,minh se gioi thieu cho mua va lam lai may gia re luon cho,bao dam lam xong la chat luong ngay.minh o co y dinh kinh doanh gi dau nhe,chi la muon chia se kinh ngiem voi anh em thoi.Ai cam thay tin tuong thi hang goi cho minh nhe.0909546645

DongThap10
18-09-06, 12:08
Mình mới thay 1 bình xăng con Gn125 mới 100%, trước khi thay mình có tham khảo và theo mình đánh giá ( dựa trên giá cả, nhận xét của thợ)
Rebel( china)<CM(china)<Dealim<GL150<Husky150<Cd<Gn125<sonic125 :P
*Bình xăng con rebel, Cm : khó kiếm đồ zin, còn hàng nhái thì rẻ ( 250K) và không khắc phục được bệnh dính pistol ga
*Dealim : ( cái này trước đây xe mình gắn- có phần tăng tốc ga) cũng bị dính pistol ga ( chắc đồ cũ và do xài lâu).
*GL150 (giá 700K - lọai cũ, bao công) và Husky150 : khó kiếm đồ mới và không lợi xăng.
*Cd lọai mới xài kim ga : ( giá 500K mới 100%)
*Gn125 :( giá 550K mới 100%), lợi xăng hơn Cd zin lọai xài kim
*Sonic 125 :( mới 100% giá 1,5T bao công ) thợ nói dữ nhất nhưng đắt qá nên mình không bít thế nào

hieu
22-11-06, 10:25
Minh co mot binh xang cd con zin, muon dem di phuc hoi, khong biet cho nao hay de phuc hoi, cac bac biet chi giup voi!

Tandold
22-11-06, 18:17
Nếu Bạn ở Saigon thì có thể ghé tiệm Quân ngay ngả tư Sư Vạn Hạnh và Lý Thái Tổ .

hiepmotorcycle
26-11-06, 10:58
minh o HaNoi
nghe ban noi ve binhxangcon cua ban ma minh thay cung thich
minh cung dang can mot bo
nhung o HN ko biet tim o dau
cam on ban da chia se voi anh em

cd-davidsion
27-11-06, 15:59
Minh cung moi thay 1 BXC xai roi nhung khong biet hieu gi ma nhin so qua thi thay co chu Japan. Ga rat em, khong bi ket ma lai loi xang (40km/l). De minh ve xem lai thu no ten hieu la gi minh se post len cho anh em tham khao. (Binh xang nay do anh ban sua xe di lung giup nen khong de y lam). Gia mua luc do la 280.000

be_ur_hun
29-11-06, 23:30
Co anh nao biet chi dum minh binh xang Sonic co the tim thay o dau?? Gia hien nay la bao nhieu?? Minh dinh thay mot cai vi chan lam cai canh dinh piston ga roi.
Ai biet chi gium di ma!